![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
เทศบาลตำบลท่ายางร่วมกับเจ้าหน้าที่จากปศุสัตว์จังหวัดนครศรีธรรมราชและเจ้าหน้าที่ปศุสัตว์อำเภอทุ่งใหญ่ ให้บริการทำหมันสุนัขและแมวจรจัดในเขตเทศบาลตำบลท่ายาง ภายใต้โครงการควบคุมและป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปี 2567 ตามโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้าตามพระปณิธานศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒนวรขัตติยราชนารี ณ วัดท่ายาง
" />